And I conquer my Self!

#Ladakh

#Biking

#RoyalEnfield

#Adventure

#Tale2

And I conquer myself! ✌

સૌપ્રથમ વખત માઉન્ટ એવરેસ્ટ સર કરનાર ન્યુઝીલેન્ડ ના ફાંકડા પર્વતારોહક એડમંડ હિલેરી એ એક વાર કહ્યું હતું કે આપણે પર્વતો ને નથી સર કરતા આપણે આપણી જાત ને જ સર કરીએ છીએ, આપણે આપણા જ ડર પર વિજય મેળવીએ છીએ. લદાખ જઇ ને બીજું કંઈ નહીં તો પણ મેં મારા ડર ના એક ફેક્ટર ને તો એલિમિનેટ કરી જ નાખ્યો! હંમેશા થી મેં મારી સ્પ્લેન્ડર પ્રો સિવાય કોઈ બાઇક ચલાવી નથી. સ્પ્લેન્ડર લેવાનો એક માત્ર ક્રાઇટેરિયા એનું લાઈટ વેઇટ હતું. કોઈ પણ સ્પોર્ટ્સ બાઇક ચલાવવા હું under weight હતો. રૉયાલ એનફીલ્ડ ડ્રાઇવ કરવું તો મારા માટે સ્વપ્ન જ રહી જશે એમ લાગતું હતું. પરંતુ હાઈ એલટીટ્યુડ પર આવેલા રેગીસ્તાન લદાખ મા જો તમે બાઇક ડ્રાઇવ કે ડાઉનહિલ સાઈકલિંગ જેવું એડવેન્ચર ન કરો તો ત્યાં જવું જ નકામું છે. એના કરતાં તો કોઈ ડેન્સ્ડ ફોરેસ્ટ વાળા પર્વતો પર ટ્રેકિંગ કરવું સારું. કોઈ પણ જગ્યા એ જઇ ને ત્યાંના ક્લિશે થઈ ગયેલા DSLR વાળા પીક્સ સિવાય ઘણું લાવવાનું હોય છે! 😉 મારે લદાખ થી કોઈ એડવેન્ચર ની મેમોરી સાથે લાવવી જ હતી. અને મેં આખરે રોયાલ એનફીલ્ડ ડ્રાઇવ કરવાની હિંમત કરી જ નાખી. એ પણ અંકે 182 Kg ની રોયાલ એનફીલ્ડ હિમલાયા! બિલિવ મી, આ મારો કોઈ પણ સ્પોર્ટ્સ બાઇક ચલાવવાનો પ્રથમ અનુભવ હતો. ક્યારેય સિટી મા પણ ન ચલાવેલી બાઇક સીધી જ જગત ના સૌથી હાઈ એલટીટ્યુડ પૈકી ના મોટરેબલ રોડ્સ પર ચલાવવાની હિંમત કરી નાખી. ગ્રૂપ ના ઘણા લોકો ની સ્પષ્ટ ના હતી. એ લોકો નો ડર સાચો જ હતો. પણ ડર કે આગે જીત હૈ! આખરે માઉન્ટન ડયું પીધા વિના જ મેં એકલપંડે બાઇક ડ્રાઇવ કરવાનું સાહસ (કે દુ:સાહસ) કરી જ નાખ્યું! રોડ હતો સંગમ વેલી નો. જ્યાં ઝંસ્કાર અને ઇન્ડસ નદીઓ નો સંગમ થાય. પ્રથમ વખત બાઇક ડ્રાઇવ કરવાની થ્રિલ મા જે ગુરુદ્વારા મા સ્ટે કરવાનું હતું તે મિસ કરી ને ભૂલ મા આગળ નીકળી ગયો. પણ કહેવાય છે ને કે ‘Not all those who wander are lost!’ રસ્તો ભટકતા જ મને નિયત અંતર કરતા વધુ બાઇક ચલાવવાનો મોકો મળ્યો. હું અલમોસ્ટ લેહ સુધી જઇ ને રિટર્ન આવ્યો. સ્વભાવિકપણે ગ્રુપ ના લોકો ના જીવ તાળવે ચોંત્યા હતા. આવ્યા પછી તેઓ થોડા ગુસ્સે પણ થયા. પણ ત્યાં સુધી મા હું બાઇક પર કમ્ફર્ટેબલ થઈ ગયો હતો. પછી તો Nevil એ પણ પાછળ બેસવાની હિંમત કરી. લગભગ શાંતિ સ્તૂપ સુધી એ પાછળ બેઠો.

કદાચ મેં ફાંકડા બાઈકર્સ જેવી સ્પીડ બાઇકિંગ નહીં કરી હોય કે કદાચ એમના કરતા સ્પોટ પર લેટ પહોંચી વેઇટ કરાવી હશે પણ મને આ બાઇકિંગ થી અલગ જ પ્રકાર ની થ્રિલ અને ગર્વ નો અનુભવ થયો. અને આ બાઇકિંગ જ આખી ટ્રીપ ની મારી બેસ્ટ મેમરી! 😘

અને મને જાત અનુભવે સમજાયું કે ‘Royal Enfield is not about weight, it’s about right balance and courage!’ 🙂

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s